ศน. ติดตามโครงการนำร่อง
วันนี้ท่านศึกษานิเทศน์จากสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสมุทรสาคร นายชนาภิวัฒน์ วอนวัฒนาและนางสาวรังษิยา เยี่ยมสวัสดิ์ ได้เข้าเยี่ยม ติดตามการดำเนินโครงการนำร่อง TFE (Teams For Education) ตามแผนงานบูรณาการยกระดับคุณภาพการศึกษาและการเรียนรู้ให้มีคุณภาพ และโครงการ Project Approach ระดับปฐมวัย เพื่อส่งเสริมวิธีการเสริมสร้างทักษะการเรียนรู้ที่มีประสิทธิภาพให้แก่เด็กเพื่อเตรียมพร้อมสู่ศตวรรษที่ 21 และสร้างทักษะการเรียนรู้เกี่ยวกับสิ่งต่างๆรอบตัวเด็กอย่างลุ่มลึกด้วยตนเอง สอนให้เด็กรู้วิธีการเรียนรู้ (Learning to Learn) ทำให้สามารถเรียนรู้ได้ด้วยตนเองต่อไปได้ตลอดชีวิต และยังสอนวิธีการคิดรูปแบบต่างๆ (Learning to Think) โดยมีผู้อำนวยการ นางสาววรัทยา มีสิทธิ์ พร้อมด้วยคณะครู เข้ารับการต้อนรับ ณ ห้องประชุมอาคาร 3 โรงเรียนอนุสรณ์ศุภมาศ
![](https://www.suppamas.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/05/โครงการProject-Approach_190529_0001-1024x768.jpg)
![](https://www.suppamas.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/05/โครงการProject-Approach_190529_0005-1024x768.jpg)